Hưởng ứng Kế hoạch 179/KH-VKNQG ngày 04/4/2024 triển khai “tháng hành động vì an toàn thực phẩm”, ngày 11 tháng 5 năm 2024, Viện Kiểm nghiệm an toàn vệ sinh thực phẩm quốc gia đã tổ chức lớp đào tạo “Kiến thức an toàn thực phẩm”
Hưởng ứng Kế hoạch 179/KH-VKNQG ngày 04/4/2024 triển khai “tháng hành động vì an toàn thực phẩm”, ngày 11 tháng 5 năm 2024, Viện Kiểm nghiệm an toàn vệ sinh thực phẩm quốc gia đã tổ chức lớp đào tạo “Kiến thức an toàn thực phẩm”
Sáng ngày 12/04/2024, Hội thảo tập huấn “Các thông số kỹ thuật ghi nhãn dinh dưỡng theo TT 29/2023/TT-BYT” đã được tổ chức tại Viện kiểm nghiệm
Từ ngày 01 – 04/4/2024, lớp Tập huấn “Thực hành đánh giá nguy cơ theo phương pháp định lượng tăng cường – các mối nguy về hóa chất” đã được tổ chức tại Viện Kiểm nghiệm an toàn vệ sinh thực phẩm quốc gia.
Ngày 12-15/12/2023, Viện Kiểm nghiệm an toàn vệ sinh thực phẩm quốc gia (VKNQG) đã tổ chức Khóa đào tạo "Phân tích nguy cơ an toàn thực phẩm" tại Hà Nội. Khóa đào tạo được giảng dạy bởi Tiến sĩ Clare Allyson Narrod
Ngày 27/9/2023, Viện Kiểm nghiệm an toàn vệ sinh thực phẩm quốc gia phối hợp với Sở Công thương Hà Nội tổ chức lớp Đào tạo Kiến thức an toàn thực phẩm lĩnh vực Công thương cho các cán bộ làm công tác An toàn thực phẩm và các cơ sở kinh doanh thực phẩm